IngiaJisajili
Ratiba za Safari

Safari kutoka Nairobi - Mwongozo Kamili wa Safari za Kuondoka Kenya mwaka 2026

Mr Days09 Ago 202611 dakika za kusoma
Safari kutoka Nairobi - Mwongozo Kamili wa Safari za Kuondoka Kenya mwaka 2026

Nairobi ni jukwaa bora zaidi la kuanzia safari Afrika. Hakuna mji mkuu mwingine duniani unaokuweka karibu hivi na wanyamapori wa kiwango cha dunia. Ndani ya dakika 20 baada ya kuondoka hotelini kwako Nairobi unaweza kuwa unatazama simba wakiwinda katika Hifadhi ya Taifa ya Nairobi. Ndani ya saa 5 unaweza kuwa umekaa kwenye gari la safari kwenye tambarare wazi za Masai Mara ukitazama maelfu ya nyumbu wakivuka upeo wa macho.

Mwongozo huu unahusu kila chaguo la safari linalopatikana kutoka Nairobi mwaka 2026 - yaliyopangwa kwa umbali, muda na bajeti ili upate linalolingana kikamilifu na muda wako na mtindo wako wa kusafiri.

KWA NINI NAIROBI NI MSINGI KAMILI WA SAFARI

Nairobi iko moyoni mwa mfumo wa ikolojia wa safari wa Kenya. Jiji lina viwanja viwili vya ndege - Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta kwa wanaowasili kutoka mabara mengine na Uwanja wa Ndege wa Wilson kwa safari za ndani kuelekea maeneo ya safari. Hifadhi kuu za safari zinatoka Nairobi kila upande na kufanya iwezekane kubuni uzoefu tofauti kabisa wa safari kila safari.

Kwa wasafiri wanaotembelea Kenya kwa mara ya kwanza, Nairobi ndio mahali pa asili pa kuanzia na kuishia kwa ratiba yoyote ya safari. Kwa wageni wanaorudi, nafasi ya kati ya Nairobi inarahisisha kuunganisha hifadhi nyingi katika safari moja.

HIFADHI YA TAIFA YA NAIROBI - SAFARI KUTOKA NAIROBI NDANI YA DAKIKA 20

Umbali: kilomita 7
Muda wa kuendesha: dakika 20
Muda unaopendekezwa: Nusu siku hadi siku nzima
Bora kwa: Wasafiri wa kusubiri kuunganisha ndege, wageni wa kibiashara, familia, wageni wa kwanza wa safari

Hifadhi ya Taifa ya Nairobi ndiyo hifadhi pekee ya taifa duniani iliyo ndani ya mji mkuu. Kilomita 7 tu kutoka wilaya kuu ya biashara ya Nairobi, hifadhi ina simba, chui, duma, vifaru weusi, nyati, twiga, pundamilia, nyumbu na zaidi ya spishi 400 za ndege - wote na mandhari ya anga ya Nairobi ikionekana nyuma.

Hifadhi inafunika kilomita za mraba 117 za savana wazi, msitu wa kando ya mto na ardhi oevu. Licha ya udogo wake ikilinganishwa na hifadhi nyingine za Kenya, Hifadhi ya Taifa ya Nairobi hutoa mara kwa mara maonyesho bora ya wanyamapori. Simba huonekana mara kwa mara kwenye game drive. Vifaru weusi - mojawapo ya wanyama walio hatarini zaidi duniani - huonekana kwa uhakika hapa na kuifanya mojawapo ya maeneo bora ya Kenya ya kutazama vifaru.

Safari ya nusu siku ya Hifadhi ya Taifa ya Nairobi na Day Safaris Adventures inajumuisha kuchukuliwa hotelini popote Nairobi, dereva-mwongozaji mtaalamu, gari la safari la 4x4 lenye paa linalofunguka, ada zote za hifadhi na kushushwa hotelini wakati wa kurudi.

Hii ndiyo chaguo kamili kwa wasafiri wenye muda mrefu wa kusubiri katika JKIA, wasafiri wa kibiashara wanaotaka kuchanganya kazi na wanyamapori, au yeyote anayetaka uzoefu halisi wa game drive bila kuondoka jijini.

ZIWA NAIVASHA - SAFARI KUTOKA NAIROBI NDANI YA DAKIKA 90

Umbali: kilomita 90
Muda wa kuendesha: saa 1.5 kupitia barabara kuu ya Nairobi-Nakuru
Muda unaopendekezwa: Siku nzima au usiku mmoja
Bora kwa: Safari za siku moja, wanandoa, wapenda ndege, wapenda matukio

Ziwa Naivasha liko kwenye sakafu ya Bonde Kuu la Ufa kwenye mita 1,884 juu ya usawa wa bahari. Likizungukwa na vinamasi vya mafunjo, misitu ya mikakasia ya homa ya manjano na mandhari ya kuvutia ya volkano, ziwa hili ni mojawapo ya maeneo mazuri zaidi ya maji baridi nchini Kenya na safari ya siku maarufu zaidi kutoka Nairobi.

Siku nzima ya Ziwa Naivasha kwa kawaida huchanganya safari ya mashua asubuhi ziwani na ziara ya mchana kwenye Hifadhi ya Taifa ya Hell's Gate iliyo jirani. Safari ya mashua inakufikisha ndani ya mita chache kutoka kwa makundi ya viboko, mamba wa Nile, tai samaki wa Afrika, korongo, heroe na spishi nyingine kadhaa za ndege wa majini.

Hifadhi ya Taifa ya Hell's Gate ni ya kipekee nchini Kenya. Ikipewa jina kutokana na joto kali la jotoardhi linalopanda kutoka bondeni, ni mojawapo ya hifadhi pekee nchini Kenya ambapo unaweza kutembea na kuendesha baiskeli kwa uhuru kati ya wanyamapori - pundamilia, nyati, twiga, ngiri na pofu hutembea wazi na wamezoea wageni wa miguu. Kutembea kwenye korongo kuu la Hell's Gate lenye nguzo zake kubwa za volkano na matundu ya jotoardhi yanayotoa mvuke ni mojawapo ya uzoefu wa nje wa kuvutia zaidi nchini Kenya.

ZIWA NAKURU - SAFARI KUTOKA NAIROBI NDANI YA SAA 2.5

Umbali: kilomita 156
Muda wa kuendesha: saa 2.5 hadi 3
Muda unaopendekezwa: Usiku mmoja (usiku 1, siku 2)
Bora kwa: Kuona vifaru, kutazama ndege, mapumziko mafupi ya safari

Hifadhi ya Taifa ya Ziwa Nakuru ndiyo hifadhi kuu ya wanyamapori iliyo karibu zaidi na Nairobi na pekee inayofaa kama safari ya siku moja, ingawa kulala usiku mmoja huboresha uzoefu kwa kiasi kikubwa.

Hifadhi ni makazi muhimu ya vifaru weusi na weupe na mojawapo ya maeneo ya kuaminika zaidi nchini Kenya ya kuona vifaru kwa karibu. Simba na chui huonekana mara kwa mara. Twiga wa Rothschild - mojawapo ya jamii ndogo adimu zaidi za twiga duniani - wapo kwa idadi nzuri. Zaidi ya spishi 450 za ndege zimerekodiwa hifadhini.

Ziwa Nakuru ni maarufu kwa idadi yake ya heroe. Hali za alkali zinapokuwa sahihi, mamia ya maelfu ya heroe wadogo na wakubwa hukusanyika ziwani na kuunda mojawapo ya maonyesho ya asili ya kuvutia zaidi Afrika. Idadi hutofautiana kulingana na viwango vya maji na chumvi lakini hata siku tulivu ndege ni wa ajabu.

Safari ya starehe ya siku 2, usiku 1 ya Ziwa Nakuru kutoka Nairobi huondoka asubuhi na mapema, hufika kwa game drive kamili ya mchana, hulala kwenye lodji yenye mandhari ya ziwa na hurudi Nairobi alasiri inayofuata baada ya game drive ya asubuhi.

HIFADHI YA TAIFA YA AMBOSELI - SAFARI KUTOKA NAIROBI NDANI YA SAA 4

Umbali: kilomita 240
Muda wa kuendesha: saa 4 hadi 5 kupitia barabara kuu ya Mombasa
Muda unaopendekezwa: Usiku 2 angalau
Bora kwa: Upigaji picha wa tembo, mandhari ya Kilimanjaro, familia

Hifadhi ya Taifa ya Amboseli inatoa picha ya safari maarufu zaidi nchini Kenya - makundi makubwa ya tembo wakisogea kwenye tambarare za njano zenye vumbi na kilele chenye theluji cha Mlima Kilimanjaro kikiinuka mita 5,895 juu yao. Asubuhi iliyo wazi mandhari hii ni mojawapo ya vivutio vya kustaajabisha zaidi duniani.

Idadi ya tembo wa Amboseli ni mojawapo ya zinazofanyiwa utafiti zaidi Afrika. Utafiti umeendelea hapa tangu 1972 na tembo wamezoea kabisa magari ya safari - wakiruhusu mikutano ya karibu ya ajabu na makundi ya familia, wanyama wachanga na viongozi wa kike. Kutazama familia ya tembo 60 wakisogea polepole kupitia vinamasi katika mwanga wa asubuhi na Kilimanjaro nyuma yao ni uzoefu unaobaki na wasafiri maisha yote.

Mbali na tembo, Amboseli ina simba, duma, nyati wa Cape, twiga wa Kimasai, pundamilia, nyumbu, viboko kwenye vinamasi vya kudumu na utofauti wa kipekee wa ndege wa majini ikiwemo korongo, heroe na domo-bapa wa Afrika.

Safari ya usiku 2 ya Amboseli kutoka Nairobi ndiyo chaguo maarufu zaidi la safari fupi kwa wasafiri wanaotaka uzoefu bora wa wanyamapori karibu na Nairobi bila safari ndefu ya kwenda Masai Mara.

HIFADHI YA TAIFA YA TSAVO - SAFARI KUTOKA NAIROBI NDANI YA SAA 3

Umbali: kilomita 200 hadi 250
Muda wa kuendesha: saa 3 hadi 4
Muda unaopendekezwa: Usiku 2 angalau
Bora kwa: Safari isiyo ya kawaida, tembo wekundu, miunganisho na Mombasa

Tsavo Mashariki na Tsavo Magharibi kwa pamoja zinaunda hifadhi kubwa zaidi ya taifa nchini Kenya yenye zaidi ya kilomita za mraba 22,000. Tsavo hupokea sehemu ndogo tu ya idadi ya wageni wa Masai Mara na kuifanya mojawapo ya maeneo ya kipekee zaidi ya safari na yasiyo na msongamano nchini Kenya.

Tsavo ni maarufu kwa tembo wake wekundu. Udongo mwekundu wa volkano wa hifadhi hufunika tembo wanapooga vumbi na kuwapa mwonekano wa kipekee wa kutu usiopatikana mahali pengine popote Afrika. Kuona dume mkubwa wa tembo mwekundu akitokea porini ni mojawapo ya mikutano isiyosahaulika zaidi ya safari.

Vivutio vingine vya wanyamapori ni pamoja na simba, chui, duma, kifaru mweusi, viboko, mamba na Chemchemi za ajabu za Mzima ambapo maji safi kabisa hububujika kutoka kwenye mwamba wa volkano na kuunda ulimwengu wa chini ya maji unaoonekana kutoka chumba cha kutazama chenye kuta za kioo.

Nafasi ya Tsavo kati ya Nairobi na Mombasa inaifanya kuwa nyongeza bora kwa ratiba iliyounganishwa ya safari na ufukwe. Endesha kutoka Nairobi, kaa usiku 2 Tsavo, kisha endelea hadi Ufukwe wa Diani au pwani ya Mombasa kwa mchanganyiko kamili wa pori na ufukwe.

MASAI MARA - SAFARI YA KAWAIDA KUTOKA NAIROBI

Umbali: kilomita 270
Muda wa kuendesha: saa 5 hadi 6
Muda unaopendekezwa: Usiku 3 angalau
Bora kwa: Big Five, Uhamaji Mkuu, wapenda wanyamapori makini

Hifadhi ya Taifa ya Masai Mara ni kito cha taji la Kenya na eneo maarufu zaidi la safari Afrika. Iko kilomita 270 kusini magharibi mwa Nairobi katika Kaunti ya Narok, Mara inashiriki mfumo wa ikolojia unaoendelea na Serengeti ya Tanzania na kuunda mojawapo ya maeneo makubwa zaidi ya wanyamapori duniani.

Masai Mara inatoa wanyamapori wa kuvutia mwaka mzima. Simba huonekana karibu kila game drive - Mara ina mojawapo ya msongamano mkubwa zaidi wa simba Afrika. Duma huonekana kwa uhakika zaidi hapa kuliko karibu popote barani. Tembo, chui, nyati, viboko, mamba na mamia ya spishi za ndege hukamilisha eneo la Big Five linalotimiza ahadi mara kwa mara.

Kuanzia Julai hadi Oktoba Uhamaji Mkuu wa Nyumbu hubadilisha Masai Mara. Zaidi ya nyumbu milioni 1.5, pundamilia 200,000 na swala wa Thomson 500,000 humiminika kuvuka mpaka wa Tanzania kutafuta malisho mapya. Uvukaji wa kusisimua wa Mto Mara - ambapo makundi makubwa huruka kwenye maji yaliyojaa mamba - ni mojawapo ya matukio ya kuvutia zaidi ya wanyamapori duniani.

Day Safaris Adventures inatoa uhamisho wa barabarani na chaguo za ndege kutoka Nairobi hadi Masai Mara. Safari za barabarani huchukua saa 5 hadi 6 kupitia ukingo wa kuvutia wa Bonde Kuu la Ufa. Safari za ndege kutoka Uwanja wa Ndege wa Wilson huchukua dakika 45 na zinapatikana kwa wasafiri wanaotaka kuongeza muda wao hifadhini.

MIZUNGUKO YA SAFARI YA HIFADHI NYINGI KUTOKA NAIROBI

Uzoefu bora wa safari ya Kenya huchanganya hifadhi nyingi katika ratiba moja. Hapa kuna mizunguko maarufu zaidi inayoondoka Nairobi:

MASAI MARA NA AMBOSELI - SIKU 5

Safari ya kawaida ya mara ya kwanza ya Kenya. Usiku tatu Masai Mara kwa game drive za Big Five na kuona uhamaji, kisha usiku mbili Amboseli kwa tembo na mandhari ya Kilimanjaro. Utofauti bora wa wanyamapori katika mifumo miwili ya ikolojia tofauti kabisa.

MASAI MARA, ZIWA NAKURU NA AMBOSELI - SIKU 7

Mzunguko bora kabisa wa safari ya Kenya. Anza na usiku mbili Ziwa Nakuru kwa vifaru na heroe, endelea hadi usiku tatu Masai Mara, malizia na usiku mbili Amboseli. Unajumuisha hifadhi tatu mashuhuri zaidi za Kenya zenye utofauti bora wa mandhari na wanyamapori.

AMBOSELI NA TSAVO - SIKU 5

Mbadala usiotembelewa sana wa mzunguko wa Mara. Unganisha tembo na mandhari ya Kilimanjaro ya Amboseli na tembo wekundu na pori la mbali la Tsavo. Bora kwa wasafiri wanaotaka kuepuka msongamano wa Masai Mara wa msimu wa kilele au wanaoendelea hadi pwani ya Mombasa.

NAIROBI, MASAI MARA NA ZANZIBAR - SIKU 8

Mchanganyiko kamili wa Kenya na Tanzania. Anza na nusu siku ya Hifadhi ya Taifa ya Nairobi, endesha au safiri kwa ndege hadi Masai Mara kwa usiku nne, kisha safiri kwa ndege hadi Zanzibar kwa usiku tatu za kupumzika ufukweni, kuchunguza Mji Mkongwe na kuogelea na barakoa katika Bahari ya Hindi.

KUPANGA SAFARI YAKO KUTOKA NAIROBI NA DAY SAFARIS ADVENTURES

Day Safaris Adventures ni kampuni ya safari yenye makao Nairobi yenye ujuzi wa moja kwa moja wa kila hifadhi, njia, chaguo la malazi na hali za msimu kote Kenya. Tuko Makumbusho ya Reli ya Nairobi na tunaendesha safari zinazoondoka Nairobi kila siku ya mwaka.

Tunatoa:

Safari za pamoja za bajeti kuanzia $150 kwa mtu kwa siku. Safari za vikundi za tarehe maalum zikishiriki gari na wasafiri wengine. Uzoefu sawa wa wanyamapori na safari za kibinafsi kwa sehemu ya gharama. Bora kwa wasafiri wanaosafiri peke yao, wabeba mizigo mgongoni na wageni wanaozingatia bajeti.

Safari za kibinafsi za kiwango cha kati kuanzia $300 kwa mtu kwa siku. Gari lako la kibinafsi la 4x4 na dereva-mwongozaji, tarehe za kuondoka zinazobadilika, kambi za kudumu za starehe zenye bafu ndani ya chumba. Chaguo maarufu zaidi kwa wanandoa, vikundi vidogo na wageni wa kwanza wa Kenya.

Safari za kifahari zilizobuniwa kwa mahitaji kuanzia $700 kwa mtu kwa siku. Ratiba za kibinafsi kabisa zilizobuniwa, lodji na kambi za mahema za kifahari, chaguo za ndege, ufikiaji wa kipekee wa maeneo ya uhifadhi, chakula cha jioni porini, safari za puto la hewa moto na huduma maalum ya concierge.

MASWALI YANAYOULIZWA MARA KWA MARA

Ni safari ipi bora kutoka Nairobi kwa siku moja?
Hifadhi ya Taifa ya Nairobi ndiyo chaguo bora la safari ya siku moja kutoka Nairobi. Unaweza kuwa unatazama simba, vifaru na twiga ndani ya dakika 20 baada ya kuondoka hotelini kwako. Ziwa Naivasha ndilo chaguo bora la siku nzima ikiwa unataka kuondoka jijini na kupata uzoefu wa Bonde la Ufa.

Masai Mara iko umbali gani kutoka Nairobi?
Masai Mara iko umbali wa takriban kilomita 270 kutoka Nairobi. Safari ya barabarani huchukua saa 5 hadi 6. Ndege ya ratiba kutoka Uwanja wa Ndege wa Wilson huchukua takriban dakika 45.

Ni safari ipi ya bei nafuu zaidi kutoka Nairobi?
Safari ya pamoja ya nusu siku ya Hifadhi ya Taifa ya Nairobi ndiyo chaguo la bei nafuu zaidi kuanzia takriban $80 kwa mtu pamoja na ada za hifadhi. Safari ya pamoja ya siku 3 ya Masai Mara kutoka Nairobi huanzia takriban $450 kwa mtu ikijumuisha usafiri, malazi, milo, game drive na ada za hifadhi.

Je, ninahitaji kuhifadhi safari mapema?
Wakati wa msimu wa kilele kuanzia Julai hadi Oktoba, malazi ya Masai Mara hujaa miezi mingi kabla. Wakati wa msimu wa kati na wa chini, muda mfupi wa kuhifadhi unawezekana. Day Safaris Adventures inapendekeza kuhifadhi angalau wiki 4 hadi 6 mapema kwa safari yoyote ya kuondoka Nairobi ili kupata malazi unayopendelea.

Je, Day Safaris Adventures inaweza kunichukua kutoka hoteli yangu Nairobi?
Ndiyo. Day Safaris Adventures hutoa huduma ya kuchukuliwa bila malipo kutoka hoteli zote kuu za Nairobi na viwanja vya ndege vya kimataifa na vya ndani kwa safari zote za kuondoka. Hakuna haja ya kupanga usafiri wako mwenyewe hadi eneo lolote la kukutania.

HIFADHI SAFARI YAKO KUTOKA NAIROBI

Wasiliana na Day Safaris Adventures leo kwa bei ya bure bila wajibu iliyobuniwa kulingana na tarehe zako, idadi ya kikundi, mapendeleo na bajeti.

WhatsApp: +254 759 379 600
Barua pepe: info@daysafarisadventures.co.ke
Mahali: Makumbusho ya Reli ya Nairobi, Nairobi, Kenya

YOUR JOURNEY, YOUR WAY

Uko tayari kupanga safari yako?

Tuambie tarehe na bajeti yako nasi tutakutumia bei ya bure bila wajibu.

Ongea nasi WhatsAppLet’s plan your adventure